ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ท่าน-เว๊บ-ม๊าด-สะ-เต๊อ  (อ่าน 7032 ครั้ง)

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
Re: เรียน ท่าน-เว๊บ-ม๊าด-สะ-เต๊อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:13:12 PM »
เกจิย์ในอ.พนมฯยังมีหลายรูปนะครับ หลวงปู่พิมพ์ วัดหนองแหน หลวงพ่อบุญเฮง วัดอ่วสีเสียด หลวงพ่อโอด วัดเตาเหล็ก เป็นต้น ถ้านึกชื่ออกอีกจะนำมาบอกอีกทีครับ...
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

torlae

• Global Moderator
  • Full Member
Re: เรียน ท่าน-เว๊บ-ม๊าด-สะ-เต๊อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:03:51 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับน้าเสือ
เนื่องจากตอนนี้ยังอยู่ในขั้นหัดคลาน ในส่วนของข้อมูลต่าง ๆ อาจจะยังไม่ครบถ้วนสมบูรณ์
แต่ก็จะพยายามรวบรวมไห้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำกันได้ครับ
คงต้องอาศัยข้อมูลจากน้าเสือและคนอื่น ๆ ที่มีข้อมูลอีกเยอะครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับคำแนะนำ

jackchoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:56:39 AM »
http://www.ruxsotorn.com/
เห็นมั๊ย  เวปนี้เขายังไม่พร้อมเขายังไม่บังคับ เอ๊ย..ชวนใครไปสมัครเลย..อิอิ
เร่งมือหน่อยดิ๊..
จะเข้าไปกดตุ๊กตาชะหน่อย..เข้าไม่ได้..อิอิ..