ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเลื่อน สมณศักดิ์ พระครูโอกาสสมณวัตร  (อ่าน 3921 ครั้ง)

NANG_Innervision

• Full Member
น่าจะทางพนมนะครับ ไม่ทราบวัดครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
Re: เหรียญเลื่อน สมณศักดิ์ พระครูโอกาสสมณวัตร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:07:27 AM »
พระครูโอภาสสมณวัตร(พระอาจารย์บุญลือ) น่าจะเป็นอดีตเจ้าอาวาสวัดหนองเค็ดครับ ส่วนอีกสองรูปก็ หลวงตาจันทร์ วัดท่าเกวียน และ หลวงพ่อก้อย วัดมหาเจดีย์ ครับ

NANG_Innervision

Re: เหรียญเลื่อน สมณศักดิ์ พระครูโอกาสสมณวัตร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:58:04 AM »
ขอบคุณครับ น้าอ้วน คุณย่าผม ก่อนมาอยู่ตลาดแปดริ้ว ท่านทำบุญ แต่ที่วัดท่าเกวียน ตั้งกะยุคสมัยหลวงพ่อทองแดงเลยละครับ กับ วัดกุฎีครอง แปลกนะครับ คนแก่อายุประมาณ60+ เขาเรียกวัดมหาเจดีย์ว่า วัดกุฎีครอง หรือ วัดหลวงพ่อก้อย :049:

สันติ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 10:19:39 PM »
 :049:z,ผมสนใจขอเช่าได้ไหมครับท่าน

pookkysea

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 02:51:16 PM »
สวยมากเลยอ่าครับ อยากได้มาบูชาบ้าง