ผู้เขียน หัวข้อ: จะดูพระเครื่องอย่างไรว่าเก๊หรือแท้ครับ  (อ่าน 3405 ครั้ง)

keekimaru

• Newbie
  • *
    • กรุพระไทย แหล่งรวบรวมพระเครื่องมากมาย
จะดูพระเครื่องอย่างไรว่าเก๊หรือแท้ครับ

เคยมั้ยที่พระเครื่ององค์โปรดของเราที่เราคิดว่าแท้ แล้วอยู่ๆนักสะสมพระคนนึงก็มาบอกว่าพระของเราเก๊ เพราะอะไรทถึงเป็นเช่นนั้น สำหรับผมแล้ว ผมคิดว่าต่างคนก็ต่างมุมมองนะ พระแท้นั้นเราควรมองจากธรรมชาติ มองจากความเก่าที่มันเกิดขึ้นจริงๆตามกาลเวลา เช่า รอยคราบดินต่างๆที่ติดอยู่ตามพระ และที่สำคัญเลยคือใจเราต้องชอบและศรัทธาในพระเครื่องของเราด้วย

เซียนเหรอ ?
คุณแน่ใจได้อย่างไรว่าเขารู้จริง

ทำไมบอกไม่ตรงกัน?
บางคนดูพระของเราบอกแท้  แต่บางคนบางเก๊  เอ๊ะ มันยังไงฟะ

แนวทางพิสูจน์ด้วยกลุ่มคน
อันนี้แนะนำเพิ่มเติมครับ หากคุณมีพระที่สงสัยว่าเก๊หรือแท้ ให้ลองเอาไปลงไว้ในเว็บไซต์ กรุพระไทย (ค้นจาก google) หรือเข้าไปที่เว็บโดยตรง http://kruprathai.com โดยพระเครื่องของคุณจะถูกโหวดว่าเก๊หรือแท้จากคนหลายๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชมเว็บไซต์และพระของคุณ โดยการโหวดนั้นคิดเป็นเปอร์เซ็นออกมา โดยมีค่าความน่าเชื่อถือเป็นที่ตั้ง หากค่าความน่าเชื่อถือยิ่งมาก ยิ่งเป็นเครื่องยืนยันได้ว่าพระเรา แท้ หรือ เก๊

เริ่มงงเหรอ

อ่ะนี่ไงตัวอย่าง ลองโหวดดูว่าแท้หรือเก๊

หลวงปู่ทวดรุ่นลอยน้ำปี 2497 : http://kruprathai.com/detail.php?id_detail=846
รับเปิดร้านเช่าพระเครื่องออนไลน์ เดือนละ 60 บาท ลงพระเครื่องได้ไม่จำกัดจำนวน
ดูรายละเอียดได้ที่ กรุพระไทย www.kruprathai.com
สนับสนุน พระเครื่อง

luntarhappy

• Newbie
  • *
    • คาสิโนออนไลน์
Re: จะดูพระเครื่องอย่างไรว่าเก๊หรือแท้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 01:55:14 PM »
ดีมากๆเลยนะครับ

Kimdeeki

• Newbie
  • *
Re: จะดูพระเครื่องอย่างไรว่าเก๊หรือแท้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 03:51:52 PM »
ผมเองคงให้ความรู้ไม่ได้หรอกครับไม่ถนัดเลยครับ

Zackyy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 11:36:25 AM »
นั่นสิครับดูยังไงหรอครับอยากรู้จัง

Fisazkie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 10:36:22 AM »
กำลังหาวิธีดูอยู่เหมือนกันเลยครับ

ิBAMV9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 11:52:52 AM »
ต้องศึกษานานหน่อย

Robeto

• Newbie
  • *
    • sbo
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 02:38:46 PM »
กำลังฝึกดูอยู่ได้ใครมีเกร็ด สอนหน่อย
sbobet mobile with safety, real money, No. 1 in Asia, with the largest number of people who come to join the business. There are some routes. Some are common. But what do we do? To have a chance to play more than that Find free tips every day. Find

Happayx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:49:33 AM »
ผมว่าดูยากนะครับ ขนาดเซียนยังโดนหลอกเลย

Theterng2x

• Newbie
  • *
    • สโบเบ็ต 888
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 04:14:48 PM »
ผมว่าต้องใช้ปประสบการณ์นะครับ

wdb2021

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2021, 10:53:09 AM »
ศึกษาเอาเองเลยครับ ในเน็ตมีวิธีดูเยอะมาก ดูพระแต่ละพิมพ์ไปก็ได้ครับ ชอบองค์ไหนศึกษาองค์นั้น