ผู้เขียน หัวข้อ: ขบวนแห่พระหลวงพ่อโสธรเพื่อที่จะนำไปประดิษฐานไว้ที่วัดชัยมงคล  (อ่าน 1975 ครั้ง)

webmaster

• Administrator
  • Sr. Member
31 ธันวาคม 2559 กับขบวนแห่พระหลวงพ่อโสธรเพื่อที่จะนำไปประดิษฐานไว้ที่วัดชัยมงคล ต.นิคมพัฒนา อ.เมือง จ.ลำปาง
ในโอกาสนี้เราได้นำเหรียญส่วนหนึ่งให้พี่น้องได้ร่วมบูชา และจะนำรายได้ทั้งหมดจากการร่วมบูชาในครั้งนี้ถวายให้กับวัดในวันขึ้นปีใหม่ 1 ม.ค.2560 เพื่อที่จะนำเงินส่วนนี้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างศาลาพุทธโสธรที่พวกเราตั้งใจสร้างถวายเพื่อเป็นที่ประดิษฐานและใช้เป็นพื้นที่สาธารณะประโยชน์ให้กับวัด ขอขอบคุณทุกแรงร่วมใจของพี่น้องเขต2ทุกคนด้วยนะคะที่ร่วมแรงใจแรงศรัทธาจัดรถแห่ให้งานนี้สำเร็จลุล่วง ขอบารมีขององค์หลวงพ่อเผื่อแผ่สู่ผู้ร่วมบุญทุกท่านให้ประสบแต่ความสุข มีสุขภาพแข็งแรง ไร้โรคภัย และเจริญรุ่งเรืองในทุกด้านของชีวิตตลอดไปด้วยนะคะ สำหรับผู้สนใจร่วมบุญในโอกาสต่อไปเราจะจัดตั้งกองผ้าป่าเพื่อสบทบทุนสร้างศาลาพุทธโสธรภายในปี 2560 อีกรอบ เชิญร่วมบุญกันได้นะคะช่วงนี้ขอเวลาเตรียมงานซักระยะก่อนค่ะ แล้วจะแจ้งรายละเอียดเป็นระยะๆนะคะ