ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รูปมาแล้วครับ เหรียญหลวงพ่อทองวัดก้อนแก้ว รบกวนพี่ๆช่วยเข้ามาดูหน่อยครับ  (อ่าน 4792 ครั้ง)

suksilp

• Newbie
  • *
  • ไม่มีมาร...บารมีไม่เกิด....
จากกระทู้ที่แล้ว ผมได้ถ่ายรูปมาให้พี่ๆช่วยพิจารณาแล้วครับ ว่า เก๊-แท้ ประการใด  :057: :057: :057:

รบกวนด้วยนะครับ.... :049: :049: :049:

ขอบคุณครับ  :037: :037: :059:
ความสำเร็จ มิใช่ได้มาด้วยการ "อยู่เฉยๆ".....

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
อืม :008: 
เหรียญนี้ฟันธงยากน่ะครับ ความคมชัดของเส้นสายตัวหนังสือหายไป ปรกติเหรียญปีนี้แม้ว่าเป็นเหรียญใช้สึกก็ยังพอมองเห็นความคมของเส้นที่อยู่บนพื้นเหรียญได้ื ถ้านะครับ ถ้าแกะกรอบพลาสติกออกได้ดูขอบข้างเหรียญว่าเป็นเหรียญปั๊มหรือเปล่า
ถ้าเป็นไปได้รอเหรียญที่สวยๆดูง่ายๆดีกว่านะครับ ราคาก็ยังไม่แพงเท่าไหร่ เหรียญปีนี้ยังมีซื้อขายอยู่เยอะครับ เก็บเหรียญสวยทีเดียวคุ้มกว่ากันเยอะครับ

torlae

เห็นด้วยครับ ถ้าจะให้ดีหาเหรียญสวย ๆ เลยดีกว่าครับ

เหรียญนี้ดูเนื้อแล้วมันแปลก ๆ พิกล

suksilp

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณท่านพี่ทั้งสองที่เข้ามาชี้แนะครับ.... :037: :037: :037:
ความสำเร็จ มิใช่ได้มาด้วยการ "อยู่เฉยๆ".....

torlae

ยินดีด้วยครับ เหรียญนี้ได้บัตรพระแท้ แถมเอาไปลงประมูลแล้วซะด้วย

ว่าแต่ว่าทำไม่พี่ไม่ให้เจ้าของเก่าส่งออกบัตรตั้งแต่ประมูลได้เลยล่ะครับ

suksilp

• Newbie
  • *
 :002: ตอนแรกเพื่อนผมเค้าอยากได้อ่ะครับ ก็เลยปิดให้เค้าและเขาอยากได้พระเลยผมก็คิดว่าไหนๆก็มีการรับประกันพระเก๊ให้อยู่แล้วก็เลย เอามาออกบัตรเองและที่สำคัญส่วนลดมากกว่าที่จะให้พี่เจ้าของเดิมเค้าออกบัตรครับ พอผลตรวจออกมาแท้แต่สภาพใช้เพื่อนก็เริ่มงอแงครับ ผมก็ตัดใจ+ตัดความรำคาญ  :002:  :003: เก็บเอาไว้เอง เพราะเลยกฏความพึงพอใจ 3 วันแล้ว แล้วก็เอามาลงประมูลต่อครับ.... :019:

เข็ดครับ....เพื่อนเรา เผาเรือน 2 คน 2 คดี รับเคลียร์เองครับ  :043: :043: :043:

ขอบคุณครับพี่ที่ช่วยแนะนำ....หวังว่าโอกาสหน้าคงได้รับการแนะนำและชี้แนะจากพี่อีกนะครับ.... :037: :037: :037: