ผู้เขียน หัวข้อ: พระครูมงคลสมาจารย์(สุนทร มงฺคโล) วัดแหลมใต้  (อ่าน 19969 ครั้ง)

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
Re: พระครูมงคลสมาจารย์(สุนทร มงฺคโล) วัดแหลมใต้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:49:17 PM »
ขอบคุณครับน้าเหน่ง.สำหรับข้อมูลที่ถูกต้อง...
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

Aud_Watpho

• Newbie
  • *
Re: พระครูมงคลสมาจารย์(สุนทร มงฺคโล) วัดแหลมใต้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:46:55 PM »
.... แอ่...แฮ่..เข้ามาเก็บข้อมูลครับ... :042:
" อย่าโศกา   ด่าตะโกน  เมื่อโดนทุบ "

NANG_Innervision

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:30:27 PM »
รูปถ่ายพระครู สุน ของลุงผมครับ น่าจะตอนพระราชทานสมณศักดิ์ น่าจะ(หายาก)นะผมว่า เนื่องจากถ่ายกลางคืนแสงน้อย ทำให้ไม่ชัด โอกาสหน้าไปบ้านลุง ไปกลางวันจะถ่ายใหม่ครับ วันนี้ชมไปพลางๆก่อน

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:33:21 PM »
กำ งามละลืมย่อขนาดรูป เอาใหม่ๆ
  :002:

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:38:17 PM »
ถ่ายรูปวัตถุมงคลมาใหม่ครับ
รุ่นแรกครับ มีเนื้อหลายโซนสีครับ

รุ่นเสริมครับ สังเกตุง่ายๆรุ่นเสริมจะตัดองค์พระเรียบสวยถ้ารุ่นแรกจะตัดเบี้ยวๆเอียงๆเเล้วรุ่นแรกองค์พระจะบางกว่า

ลูกอม ยุคแรกๆ หายาก

ผ้ายันต์ เลื่อนสมณศักดิ์ หายาก+นามบัตร