ผู้เขียน หัวข้อ: " พระดีที่น่าใช้ พุทธคุณเยี่ยม พระปิตตาวัดโพธิ์ "  (อ่าน 8928 ครั้ง)

Aud_Watpho

• Newbie
  • *
....ถ้ามีโอกาศพบเจอ...อย่าให้หลุดมือนะครับ...แอ่..แห่ :005:
" อย่าโศกา   ด่าตะโกน  เมื่อโดนทุบ "

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
Re: " พระดีที่น่าใช้ พุทธคุณเยี่ยม พระปิตตาวัดโพธิ์ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:53:30 PM »
 :011:รับแซบ ครษฟท่านผู้เฒ่า :011:
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

NANG_Innervision

• Full Member
Re: " พระดีที่น่าใช้ พุทธคุณเยี่ยม พระปิตตาวัดโพธิ์ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:12:39 AM »
ราคาแพงไหมครับ หลวงตาอี่ วัดโพธิ์ ต้องการมากเลยครับ มีคนรู้จักอยู่บางคล้าท่านนึงเขาเเนะนำผมมาอ่าครับ เลยต้องการมาก ^^

torlae

• Global Moderator
  • Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:14:42 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับน้าอู๊ด แอ่ แฮ่

บ้านต้นไม้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 04:11:29 PM »
หายากมั้ยครับพอดีเคยบวชที่วัดโพธิ์ครับเลยอยากมีของเก่าๆเก็บไว้บ้าง (ผมมีแต่ของใหม่ๆท่านเจ้าอาวาสให้มาแต่ท่านก็อธิฐานจิตและให้พรเพิ่มให้อีกครับ) :049: