ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดเกจิในดวงใจหลวงพ่อเสือวัดสามกอครับ  (อ่าน 6512 ครั้ง)

NANG_Innervision

• Full Member
เริ่มด้วยรูปถ่ายครับ รูปนี้หาไม่ง่ายนะครับสังเกตุ หน้าของท่านจะหนุ่มกว่า รูปที่มีตาลปัตรรูปเสือนะครับ ขนาดโปสการ์ดครับ(ในศาลานุกรมพระเครื่องยังไม่มีรูปนี้ลงเลย อิอิ)

ต่อด้วยนางกวักเนื้อดิน ด้านหลังปั้มยันต์น้ำเต้า+ลีลาเนื้อชินเขียวหลังจาร

ต่อด้วยปลาตะเพียนครับ เซียนพระอาวุโส เมืองแปดริ้วท่านนึงคุยกับผมว่า ปลาตะเพียนท่านหายากกว่าเหรียญรุ่นแรกอีก เเล้วยังคุยอีกด้วยว่าหลวงพ่อท่านปลุกเสกปลาตะเพียนว่ายน้ำได้(ป.ล.อันนี้ความเชืท่อส่วนบุคคลนะครับ)สายตรงดูเป็นดูง่ายครับแท้ล้านตา

สุดท้่ายรูปอาจไม่ชัด ใบโพธิ์เล็กหลังนางกวักฐานตะแกรง บล๊อคนิยมสภาพแบบนี้ก็หาไม่ง่ายอีกเช่นกันครับ

Re: ยอดเกจิในดวงใจหลวงพ่อเสือวัดสามกอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 04:31:14 PM »
ตระกรุดหลวงพ่อเสือครับ :018:

Re: ยอดเกจิในดวงใจหลวงพ่อเสือวัดสามกอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:42:45 AM »
เพิ่มเติม หวายเสกหลวงพ่อเสือครับ

TraciGreenberg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 03:20:53 PM »
รักษาไว้ให้ลูกหลานครับ

loumpat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 07:31:25 PM »
สวยงามอลังการมาก