ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเหลือวัดสาวชะโงกปี 09 ครับ  (อ่าน 4162 ครั้ง)

isoman

• Newbie
  • *
สอบถามเหรียญหลวงพ่อเหลือวัดสาวชะโงกปี 09 ครับ ว่ามีพระอาจารย์ท่านใดร่วมในการปลุกเสกบ้างครับ ทำไมถึงเป็นที่นิยมกันมากครับ ประสบการณ์เป็นอย่างไร ต้องขออภัยด้วยนะครับอาจถามเยอะไปหน่อย แต่ผมเพิ่งได้เหรียญนี้มาครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพระเครื่อง รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

เจนแปดริ้ว

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเหลือวัดสาวชะโงกปี 09 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:45:30 PM »
หลวงพ่อเหลือ ดีตามชื่อครับที่เห็นๆกันบ่อยนิยมสุดๆปลักขิก ดีด้านเมตตาครับที่เด่นๆนะครับรอผู้รู้ท่านต่อไปนะครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
Re: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเหลือวัดสาวชะโงกปี 09 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:00:59 PM »
เอารูปลงมาแบ่งกันชมมั่งนะครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:46:51 AM »
หมาดๆ

Aud_Watpho

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:13:06 PM »
หมาดๆ
[/ :012:quote]เหรียญปี 09 นื้ สร้างจากโรงงานกษาปณ์ มี 3 เนิ้อด้วยกัน เนื้อฝาบาตร  เนื้ออาปาก้า และเนื้อทองคำ  สอบถามท่านผู้รู้สาวชะโงก สมัยนั้นมีคณาจารย์มาร่วมปลุกเสกประมาณ 10กว่าองค์ เท่าที่จำชื่อได้ มี หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฯ เจ้าคุณวรพจน์ วัดป่าฯ หลวงพ่อสีหมอก หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส หลวงพ่อทอง วัดก้อนแก้ว หลวงพ่อถึก วัดสนามช้าง หลวงพ่อเม็ด วัดบึงกระจับ พระครูวิชิต วัดเสม็ดเหนือ ที่เหลือจำไม่ได้ครับ  รอผู้รู้ท่านต่อไปช่วยชี้แนะด้วยครับ...
" อย่าโศกา   ด่าตะโกน  เมื่อโดนทุบ "