ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบประวัติการสร้างเหรียญหลวงปู่ทองรุ่นนี้หน่อยครับ  (อ่าน 2806 ครั้ง)

ขวัญ K.C

• Newbie
  • *
พี่ๆคนไหนพอทราบประวัติเหรียญหลวงปู่ทองรุ่นนี้กันบ้างหรือเปล่าครับ ผมหาอ่านในเวปของหลวงปู่ก็ไม่มี ตกลงเหรียญนี้มีการจัดสร้างหรือเปล่าครับ แต่ดูตามลักษณะของเหรียญแล้วไม่น่าเก๊ เพียงแต่ไม่มีประวัติอย่างชัดเจน เด็กๆนำมาปล่อยให้ จะเก็บก็ไม่กล้า จะปล่อยหลุดก็เสียดาย เลยตัดสินใจเช่าไว้1เหรียญ...จึงขอเรียนถามพี่ๆคนไหนพอจะทราบบ้างครับ..เพื่อจะได้เป็นแนวทางเล่นหา และสะสมต่อไปภายภาคหน้า ขอขอบคุณมาณ.ที่นี้นะครับ

torlae

• Global Moderator
  • Full Member
เหรียญรุ่นนี้ผมก็พยายามหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบ
ซึ่งข้อมูลในเวบนี้เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อทองนั้นรวบรวมมาจากหนังสือรวมวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่มีออกมาตอนนี้ทั้ง 2 เล่ม และจากรายการการประกวดพระเครื่องที่แปดริ้วครั้งล่าสุด ซึ่งจากแหล่งข้อมูลทั้ง 3 อย่างนั้นไม่มีกล่าวถึงเหรียญรุ่นนี้เช่นกัน

ถ้ามีข้อมูลอะไรใหม่จะมาอัพเดตกันอีกทีนะครับ หรือท่านใดมีข้อมูลก็ขอเชิญมาถ่ายทอดข้อมูลให้ด้วยนะครับ

หนึ่ง บางขวัญ

• Newbie
  • *
เค้าว่าไม่ได้ออกที่วัดครับ