ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง รุ่นยกฉัตรทองคำครับ  (อ่าน 2095 ครั้ง)

M-tunya

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง รุ่นยกฉัตรทองคำครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 02:02:53 AM »
ผมกำลังจะบูชา หลวงพ่อโสธร แต่ไม่มีความรู้เรื่องรุ่นต่างๆเลยครับ. อยากทราบว่ารุ่นยกฉัตรทองคำ ปลุกเสกกี่วาระครับ ปลุกเสกหน้าองค์หลวงพ่อเลยไม๊ครับ เกจิที่มามีท่านใดบ้างครับ หากเทียบกับของกรมตำรวจจัดสร้าง เลือกห้อยคอรุ่นไหนดีกว่ากันครับ
ผมเซิทหาข้อมูลพิธีนี้ไม่เจอ เห็นแต่รูปที่ในหลวงทรงยกยอดฉัตร ผมคนไทยรักในหลวงเลยสนใจรุ่นนี้ครับ. พี่ๆ ช่วยไขความกะจ่างของรุ่นนี้ทีครับ

tateenoi

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเรื่อง รุ่นยกฉัตรทองคำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 03:01:56 AM »
ขอเพียงศรัทธา....เก็บได้ทั้ง 2 รุ่นครับ

มีอาจารย์ที่เก่งกล้าเคยบอกผมว่า แค่นำพระเครื่องของหลวงพ่อไม่ว่าจะเป็นรุ่นใดก้อตามไปวางที่ตักหลวงพ่อแล้วอธิฐานให้ท่านปลุกเสกให้   วางไว้แค่ นาที เดียว ก้อศักดิ์สิทธิ์ แล้วครับ...