ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเงียบ วัดวิเวกวนาราม  (อ่าน 9217 ครั้ง)

torlae

• Global Moderator
  • Full Member
หลวงพ่อเงียบ วัดวิเวกวนาราม
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:08:35 PM »
ได้เหรียญพระเกจิแปดริ้วมา 1 เหรียญครับ

เป็นเหรียญเสมาหลวงพ่อเงียบ วัดวิเวกวนาราม ปี ๒๔๙๙

รบกวนมาช่วยกันติชมด้วยครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยมีอยู่เหรียญนึงแต่เป็นคนละปีกันครับ

ว่าแล้วก็ติชมกันตามสะดวกครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
Re: หลวงพ่อเงียบ วัดวิเวกวนาราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 12:55:59 PM »
 :013:แหมๆๆเห็นซุ่มๆ เป็นไม่ได้เชียว..อิอิอิอิ

torlae

Re: หลวงพ่อเงียบ วัดวิเวกวนาราม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:42:33 PM »
 :013: :013: เก็บรวบรวมไว้ ทีละนิดทีละหน่อย อิอิ

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 08:50:20 PM »
สวยทั้งสองเหรียญ หายากและมากประสบการณ์ครับผม...เมื่อครั้งไฟไหม้ใหญ่ตลาดคลอง16 ซึ่งเป็นตลาดเก่าแก่อายุมากกว่า100ปี จำได้ว่ามีหลวงพ่อแสดงปาฏิหาริย์ไม่ละลายไม่ไหม้ไฟคือ พระเครื่องบูชาหลวงพ่อพระพุทธโสธร พระเครื่องหลวงพ่อแจ๋ วัดโพธิ์เฉลิมรักษ์ และพระเครื่องหลวงปู่เงียบ วัดวิเวกวนาราม ครับ
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "