ผู้เขียน หัวข้อ: วัตุมงคลของหลวงพ่อแจ๋ ที่ผมสะสมครับ  (อ่าน 27334 ครั้ง)

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
Re: วัตุมงคลของหลวงพ่อแจ๋ ที่ผมสะสมครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 06:40:52 PM »
torlae เจ้ากรมเลื่อน เปลี่ยนมาเป็น สายตรง หลวงพ่อแจ๋ ซะแว้ว อิอิอิอิอิ :035:

torlae

Re: วัตุมงคลของหลวงพ่อแจ๋ ที่ผมสะสมครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:12:36 PM »
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับพี่ อิอิ ว่าแล้วก็โชว์อีกซักเหรียญ

เหรียญกันภัย 2499 ด้านหลังจารมือหลวงพ่อแจ๋ พร้อมตลับเงินครับ

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:33:11 PM »
 :045: :045: :045: :045:
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

torlae

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 07:37:18 PM »
มาใหม่อีกแล้วครับ

เริ่มด้วยเหรียญนะครับ เหรียญนี้เห็นแต่รูปมาตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่คิดที่จะเริ่มเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อแจ๋ แล้วก็ทราบว่าเหรียญนี้เปลี่ยนมือเจ้าของไปแล้ว อยู่มาวันหนึ่งเจ้าของเดิมก็โทรมาบอกว่า ไปตามเช่าเหรียญคืนมาแล้ว เพราะตั้งแต่เจ้าของเดิมเก็บสะสมมาไม่เจอเหรียญไหนสวยเท่าเหรียญนี้อีกแล้ว และก็โทรมาถามผมว่าอยากได้หรือเปล่า ก็ตอบตกลงไปทันทีครับ

วันนี้มีโอกาสเลยถ่ายรูปมาแบ่งกันชมครับ

เหรียญรูปพุ่มข้าวบิณฑ์ หลวงพ่อแจ๋ รุ่นแรก บล๊อกหน้าแก่ กะหลั่ยเงิน พ.ศ. 2502

สรุปว่าตอนนี้มีครบทั้งกะหลั่ยทอง และกะหลั่ยเงินแล้วครับ ก็คงจะหายคันไปได้พักใหญ่ ๆ เลยล่ะครับ  :060:  :060:

ต่อด้วย ใบเสมาบูชา ออกวัดใหม่คลอง 19

เป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลที่อยากได้มากเช่นกัน และหลังจากที่ตกลงเรื่องเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว ก็เหมือนหลวงพ่อจะเป็นใจ เพราะวันรุ่งขึ้นก็มีโอกาสจะได้มาครอบครองด้วยความโชคดี เพราะวันนั้นถ้าตัดสินใจช้าและไม่บ้าพอ ก็คงจะอดได้ครอบครองแน่ ๆ

จำนวนการสร้างจากที่ฟังมาจากหลาย ๆ ปาก น่าจะไม่เกิน 100 องค์ครับ

ติชมกันได้ตามสะดวกครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:33:01 PM »
 :012:
โดนครับคราวนี้

torlae

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 09:12:14 AM »
:012:
โดนครับคราวนี้

โดนอะไรครับลูกพี่ อิอิ
แต่ที่แน่ ๆ สององค์นี้ผมโดนไปจนจุกเลย  :007: :007: :007:

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:26:29 PM »
 :012:โดนจริงๆด้วย...
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

torlae

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 06:40:10 PM »
ห่างหายกันไปนาน วันนี้มีโอกาสมาขุดกระทู้อีกแล้วครับท่าน

จริง ๆ แล้วได้เหรียญมาสักพักแล้วครับ แต่ด้วยความขี้เกียจเลยยังไม่ได้เอามาลงให้ชมกัน
ว่าแล้วอย่าเสียเวลามาชมกันเลยดีกว่าครับกับ

เหรียญรูปพุ่มข้าวบิณฑ์ หลวงพ่อแจ๋ รุ่นแรก บล๊อกหน้าหนุ่ม พ.ศ. 2502

เป็นเหรียญที่มองหามานานแล้วครับ แต่ตั้งแต่เริ่มสะสมมาก็ได้ยินมาตลอดว่าเหรียญหน้าหนุ่มนี้น่ากลัวมาก เก๊เกลื่อนกระจายจนหลาย ๆ คนไม่กล้าที่จะเล่นกันแล้ว อยู่มาวันนึงก็มีโอกาสได้ครอบครองจนได้ครับ ยิ่งได้มาจากสายตรงหลวงพ่อแจ๋ด้วยยิ่งหายห่วงครับสำหรับเหรียญนี้ หลังจากได้มาก็มีคนมาขอดูหลายคนแล้วก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เหรียญนี้แท้ดูง่ายมาก ๆ ครับ ก็สิ้นสุดเสียทีกับการรอคอยครับ

เหมือนเดิมครับ ติชมกันตามสะดวกเหมือนเคย

ยากูซ่า

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:19:04 PM »
 :004:
เป็นไปได้ แกะกรอบแล้วเอาตำหนิจุดตายมาลงจะเป็นประโยชน์ กับสมาชิกเป็นอย่างยิ่งครับ น่านะนะนะนะ อิอิอิอิอิ

NANG_Innervision

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:43:44 PM »
ผมเคยเห็นเก๊เฉียบครับเป็นไปได้ขอขอบข้างครับ ของเก๊เฉียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก-มากที่สุด แต่ส่วนใหญ่ เจอบ้างเหรียญทำเก๊แบบโง่ๆ เป็นทองแดงผิวไฟ งี้ :002:

พต17

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:59:59 AM »
กระไล่ดูง่ายครับ

torlae

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:30:00 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ
ได้มาใหม่อีกแล้ว คราวนี้เป็นรูปถ่ายหลวงพ่อแจ๋ออกปี ๒๕๐๔ ครับ ส่วนของรูปภาพสวยดีครับ แต่น่าเสียดายที่กระจกด้านหน้าดันแตกซะนี่

ส่วนเรื่องเหรียญหน้าหนุ่มตอนนี้ยังไม่ได้แกะมาถ่ายรูปใหม่เลยครับ อุปกรณ์ยังไม่พร้อมครับ อิอิ แต่สักพักจะพยายามถ่ายมาให้ชมกันครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:33:40 PM »
ผมเคยเจอผ่านตามา3-4ใบ2ใน4มีจารด้วยดินสอ ตรงขมวดยันต์ด้านขวาบน ตรงยันต์ใบพัด ตรงขมวดยันต์ด้านซ้ายล่าง เเละตรงกลางยันต์ดอกบัวด้านหลัง 2ใบจารยันต์เดียวกัน เเละตำแหน่งเดียวกัน เป็นไปได้ไหมครับว่า อัขระไม่ครบ เเล้วหลวงพ่อท่านจารเติม???? ผมข้องใจมานานเเละ อิอิ :057:

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:56:18 PM »
เนี่ยครับ ตรงที่วงใว้ อันนี้ผมข้องใจคนเดียวนะครับ :041:

torlae

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 08:56:52 AM »
อันนี้ตามความเห็นส่วนตัวแล้วคิดว่าหลวงพ่อน่าจะจารให้เพิ่มเองมากกว่าที่อักขระไม่ครบนะ เพราะถ้าไม่ครบจริง ๆ แล้วก็น่าที่จะจารเพิ่มทุกใบตั้งแต่ออกมาแล้วหรือเปล่า อันนี้ก็เดาล้วน ๆ เหมือนกันนะครับ

ว่าแต่ว่ารูปสวยจังครับ อิอิ