ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอยากรู้ ราคาเช่าบูชาหลวงพ่อคำ วัดสนามจันทร์ พอจะมีใครช่วยแนะได้บ้างครับ  (อ่าน 1750 ครั้ง)

choophanom

• Newbie
  • *
รบกวนอยากรู้ ราคาเช่าบูชาเหรียญหลวงพ่อคำ วัดสนามจันทร์ พอจะมีใครช่วยแนะได้บ้างครับ   พอดีไปเจอมาครับ แต่ไม่รู้จะเช่า ราคาเท่าไรปกติ ไม่ได้ค่อยถนัดทางนี้ พอดีจะเก็บสะสมไว้ครับ ส่วนเหรียญ หลวงพ่อจันทร์ ของผมเอง

จึ๊ก ปจ.

• Jr. Member
  • **
                    เหรียญนี้เป็นพิมพ์ยันต์เล็ก ปริมาณเหรียญมีมาก มีทั้งแบบ ผิวผดมาก ผดน้อย  ไม่มีผด   ถ้าไม่มีผดก็หลักพันต้น  ถ้าผดน้อยก็พันกว่าๆ  ถ้าผดมากก็ลำบากหน่อย
ไม่ถึงพัน   ที่สำคัญช่วงสองปีที่ผ่านมา ของฝีมือออกมาเยอะมาก แถมทำได้เหมือนอีกด้วย   ราคาสะดุดไปเลยครับ   ใบสั่งหดหาย   แต่ถ้าหาไว้สะสม หาไว้บูชา ไม่เสียหลายครับ
เพราะเป็นที่ทราบกันดีอยู่  พระเกจิเก่าๆดังๆของแปดริ้วเรามาปลุกเสกหลายองค์ครับ เท่าที่ทราบมามีตัวหลวงพ่อคำเอง  หลวงพ่อดิ่ง  หลวงพ่อเหลือ(มีในบันทึกเล่มของวัดสาวชะโงก)
แล้วก็คงมีองค์ดังๆอีกหลายองค์ แต่หาหลักฐานอะไรไม่ได้สักอย่าง  ก็ได้แต่พูดๆกันไปแบบเราๆนี่แหละครับ แต่เชื่อได้ว่าพิธีพุทธาภิเษกสมัยเก่าๆทุกงานเป็นของจริงหมดครับ สรุปว่า
เช่าหาไว้ ไม่เสียหลายอย่างว่าแหละครับ  แต่ขอให้แท้ไว้ก่อนนะ  ต้องเอาแบบแท้ดูง่ายด้วยนะครับ