ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราลูกหลวงพ่อช่วยกันครับ  (อ่าน 1414 ครั้ง)

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
พวกเราลูกหลวงพ่อช่วยกันครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:32:53 PM »
 :005:
มีเพื่อนบอกเพื่อนมีญาติบอกญาติครับ ใครที่ไปไหว้หลวงพ่อแล้วอยากจะบูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อ ถ้าในโบสถ์ไม่มีจำหน่ายแล้วข้างๆโบสถ์ในเต็นท์มีจำหน่าย ช่วยกันอย่าไปบูชานะครับ พวกนี้ขายแล้วเงินเข้ากระเป๋าตัวเองไม่ได้เข้าวัด มีคนบ่นกันเยอะจะบูชาแหวนกับพระปรกมะขามไปแจก ถามเจ้าหน้าที่ที่วัดบอกหมด แต่เดินมาในเต็นท์ข้างๆมีขายเพียบแถมมีพระบูชาขายอีกต่างหาก อย่าไปสนับสนุนคนพวกนี้ครับ

ขวัญ K.C

• Newbie
  • *
Re: พวกเราลูกหลวงพ่อช่วยกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:17:57 PM »
 เห็นด้วยกะพี่ยากูซ่าครับ ผมกลับมาฮอลิเดย์เมื่อใด ผมก็มาไหว้ท่านทุกครั้ง จะบูชาขอหลวงพ่อแทบทุกครั้งๆละหลายเงินเชี่ยวละ แต่บางที่ในโบถส์ ก็บอกว่าหมดไม่มี แต่แผงหน้าโบถส์ มีเพียบ ผมก็ยังเคยบูชา เพราะไม่รู้ครับ ต่อไปนี้ ถ้าไม่ใช่ในโบถส์จะไม่บูชาแล้วครับ (ถ้่ไม่ได้ก็ไม่จำเป็น เพราะมีเยอะมากแล้วเกือบ20กว่ารุ่นละมั้งรุ่นละหลายองค์ด้วย) คิดว่าหลายคนก็คงเป็นเหมือนกัน เพราะคิดว่าเงินชวยสร้างวัดครับ... :057: :003: