ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ใช่หลวงพ่อเชิด เสือสมิงรึป่าวครับ  (อ่าน 5472 ครั้ง)

namo

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ...พี่ๆทุกท่าน

NANG_Innervision

• Full Member
Re: แบบนี้ใช่หลวงพ่อเชิด เสือสมิงรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:21:55 PM »
ชัดเลยครับ มีเนื้อดินก็มี เนื้อผงก็มีครับ :049:

NANG_Innervision

• Full Member
Re: แบบนี้ใช่หลวงพ่อเชิด เสือสมิงรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:27:12 PM »

เท่าที่รู้มาราคาไม่แพง แต่ค่อนข้างหายากเช่นกัน สร้างก่อนเหรียญ

namo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:54:58 PM »
ขอบคุณครับพี่เหน่ง...
น่าเสียดายตอนนั้นพบพิมพ์เม็ดน้อยหน่าหลังอุเนื้อดินด้วยครับ
แต่ไม่ได้เช่ามา...เจ้าของมีอยู่สิบกว่าองค์..เลยไม่แน่ใจ
พี่เหน่งช่วยเฉลยทีครับ

ขอบคุณครับ

Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:00:26 AM »
กระทู้ก่อนหน้านี้พิมพ์ข้อมูลผิดพลาดครับเอาใหม่....รีบพิมพ์ไปหน่อย   :004: ผมจะบอกว่าพระสมเด็จพุทธกวักนี้ หลังยัต์ตัวพุทธซ้อน มีหลายๆคนสับสนเข้าใจผิดเป็นว่าเป็นของเกจิอาจารย์ จ.ชลบุรี คือ หลวงปู่ภู วัดต้นสน (รวมถึงตัวผมเองด้วย) แต่จริงๆแล้วเป็นพระเครื่องจากฝั่งแปดริ้วนี่เองครับ ซึ่งยังไม่แน่ใจอยู่ว่าเป็นของหลวงพ่อเชิดวัดลาดบัวขาว อ.บางคล้า หรือหลวงพ่อเชิดวัด ต้นสน อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา คงต้องรอผู้รู้จริงมายืนยันอีกที

Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:41:05 AM »
องค์นี้ครับพระสมเด็จพุทธกวักของคุณเหน่งที่ผมพูดถึง(องค์นี้หลังไม่มียันต์)  พระสมเด็จพุทธกวักบางองค์มียันต์พุทธซ้อนอุสามตัวอยู่ด้านหลัง มีเอาไปเล่นเป็นหลวงปู่ภู วัดต้นสน ชลบุรี แต่จริงๆเป็นของเกจิ แปดริ้ว

namo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 05:28:10 PM »
สวัสดีครับ...ไม่ว่างเลยครับช่วงนี้..มาเข้าในประเด็นครับน่าจะเป็นของวัดลาดบัวขาวนะครับ
ไม่น่าจะใช่วัดต้นสน บ้านโพธิ์ 

Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:11:35 PM »
มีรูปพิมพ์อื่นๆอีกไหมครับ..แบบว่าชอบ :059:

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:51:30 PM »
โดยมากเขาจะตีเป็นหลวงปู่ ภู วัดต้นสนเมืองชลครับ.
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "