ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อคำยันต์เล็ก ที่เป็นที่ยอมรับและเล่นหาสะสมกันในพื้นที่ครับ  (อ่าน 12130 ครั้ง)

จึ๊ก ปจ.

• Jr. Member
  • **
รอยบุ๋มหลังหูเหรียญของเหรียญบล็อคกลาก  เหรียญที่นิยมเล่นหากันในพิ้นที่จะมีรอยบุ๋มหลังหูเหรียญประมาณๆนี้ครับ

จึ๊ก ปจ.

• **
รอยบุ๋มหลังหูเหรียญของเหรียญบล็อคกลาก  เหรียญที่นิยมเล่นหากันในพิ้นที่จะมีรอยบุ๋มหลังหูเหรียญประมาณๆนี้ครับ

จึ๊ก ปจ.

• **

จึ๊ก ปจ.

• **

จึ๊ก ปจ.

• **
ถ้าเป็นบล็อคที่มีผิวเหรียญเรียบจริงๆ  รอยบุ๋มหลังหูเหรียญ จะแลดูแคบกว่ารอยบุ๋มของเหรียญบล็อคกลากครับ

torlae

• Global Moderator
  • Full Member
ขอบคุณสำหรับความรู้เพิ่มเติมครับ
แล้วก็ขออนุญาตนำภาพไปเก็บรวบรวมไว้ในทำเนียบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
ขอบคุณมากครับ อย่างนี้แหละที่เรียกว่าความรู้ล้วนๆ พวกเรารวบรวมข้อมูลและรูปภาพมาให้ก็หวังว่าจะมีอย่างท่านจิ๊ก ปจมาเติมเต็มข้อมูลให้กับรุ่นหลังๆต่อไป ค่อยๆเติมทีละนิดๆใช้เวลาหน่อยเดี๋ยวก็เต็ม ขอบคุณ คุณจิ๊ก จริงๆ