ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินะครับ..ไม่รู้ว่าเค้าเล่นกันหรือเปล่า  (อ่าน 3917 ครั้ง)

sotorn_racing

• Newbie
  • *
ตะกรุด พระครูสนอง  วัดไผ่ชะเลือด อยู่เลยพนมไปซักสิบนาทีทางปราจีน
ถ้าข้อความผิดขออภัยนะครับไม่สันทัดจริงๆ

Uploaded with ImageShack.us

piya

• Global Moderator
  • Jr. Member
Re: ขออนุญาตินะครับ..ไม่รู้ว่าเค้าเล่นกันหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 07:52:12 PM »
สวยดีครับ...สมัยก่อนตะกรุดมีขั้นตอนการทำ(ปลุกเสก)ยากกว่าและทำน้อยกว่าเหรียญเยอะ...เกจิเก่าๆบางรูปใช้เวลาเป็นชั่วโมงกว่าทำเสร็จหนึ่งดอก...บางรูปทำให้เฉพาะคนที่ไปขอเองเท่านั้น...ถ้าได้มาแบบที่มาดีก็เก็บรักษาไว้นะครับถึงจะไม่นิยมแต่ขลังแน่ๆรับรอง

• Newbie
  • *
Re: ขออนุญาตินะครับ..ไม่รู้ว่าเค้าเล่นกันหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:44:13 PM »
สวยดีครับ...สมัยก่อนตะกรุดมีขั้นตอนการทำ(ปลุกเสก)ยากกว่าและทำน้อยกว่าเหรียญเยอะ...เกจิเก่าๆบางรูปใช้เวลาเป็นชั่วโมงกว่าทำเสร็จหนึ่งดอก...บางรูปทำให้เฉพาะคนที่ไปขอเองเท่านั้น...ถ้าได้มาแบบที่มาดีก็เก็บรักษาไว้นะครับถึงจะไม่นิยมแต่ขลังแน่ๆรับรอง

ขอบคุณครับบบ..พี่   แหม..ข้อความคุ้นๆจัง..คริ..คริ   :004:

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:15:21 PM »
วัดไผ่ชะเลือด ปราจีนบุรี นิยมท้องถิ่นครับ แต่ได้ยินมาว่าขลังเอาการอยู่..
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

PATANACHAI

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:28:37 PM »
เห็นจากในเนี้ย http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=7&qid=41117  ลองดูครับ

*อ้างอิง เวปยูอมูเล็ทครับ
อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อนิจ จัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:23:47 PM »
วัดไผ่ชะเลือด ปราจีนบุรี นิยมท้องถิ่นครับ แต่ได้ยินมาว่าขลังเอาการอยู่..

ขอบคุณน้าเสือครับบบบ   :052:

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:26:41 PM »
เห็นจากในเนี้ย http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=7&qid=41117  ลองดูครับ

*อ้างอิง เวปยูอมูเล็ทครับ

ขอบคุณครับบบ แหม..นึกว่าในโลกไซเบอร์จะมีแค่เส้นเดียวซะแระ..คริ..คริ   :036:

Aud_Watpho

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:43:47 AM »
....เข้ามาเก็บ......ประดับความรู้หน่อย....ผ่างๆๆๆ :057: :057: :057:
" อย่าโศกา   ด่าตะโกน  เมื่อโดนทุบ "

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 05:26:17 PM »
เว็บฝากรูปเสียซะแระเดี๋ยวเอามาโพสแก้ไขให้ครับ ขอโทษด้วยจ้าาาาา  :036:
ขอบคุณอ.อู๊ด ด้วยครับบบบบ