ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพระพุทธโสธัง วัดบางพระ  (อ่าน 3143 ครั้ง)

NANG_Innervision

• Full Member
เหรียญพระพุทธโสธัง วัดบางพระ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:33:33 PM »
เหรียญรุ่นนี้สร้างในยุค อาจารย์ รอด วัดบางพระ เเละ ยังมีเหรียญของ อาจารย์รอดเนื้อเงิน หลังยันต์ห้าอีก เหรียญนี้ก็หาชมยากเช่นกันครับ :020:

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
Re: เหรียญพระพุทธโสธัง วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:11:46 PM »
 :012:เหน่งนี่สุดยอดจริงๆ...ผมละชอบนักพระท้องถิ่นแบบนี้ :023:
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

Re: เหรียญพระพุทธโสธัง วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 08:07:50 AM »
:012:เหน่งนี่สุดยอดจริงๆ...ผมละชอบนักพระท้องถิ่นแบบนี้ :023:
คนแปดริ้วอ่าครับน้าเสือ จะให้ทำไงได้ เกิดมาก็เห็นแต่พระแปดริ้ว ทั้งชีวิตนี้ทำบุญแต่วัดแหลมกับวัดเมือง บวชเณรก็ วัดแหลม  :049:อีกอย่างพระพื้นที่ประวัติที่มาแน่นอนครับ เซียนรุ่นเก๋าๆยังถ่ายทอดความรู้ให้ได้

• **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 08:29:45 PM »
คนแปดริ้วอ่าครับน้าเสือ จะให้ทำไงได้ เกิดมาก็เห็นแต่พระแปดริ้ว ทั้งชีวิตนี้ทำบุญแต่วัดแหลมกับวัดเมือง บวชเณรก็ วัดแหลม  :049:อีกอย่างพระพื้นที่ประวัติที่มาแน่นอนครับ เซียนรุ่นเก๋าๆยังถ่ายทอดความรู้ให้ได้
มีเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่แหยม วัดเมืองกลาง บางไหมเอ่ย ขอชมหน่อยสิครับ.
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 01:57:59 PM »
มีเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่แหยม วัดเมืองกลาง บางไหมเอ่ย ขอชมหน่อยสิครับ.
ม่ายมีครับ วัดเมืองกลางอยู่พนมใช่ป่าวอ่าครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 11:33:54 PM »
ครับผม..อยู่พนมครับ คนพนมในนี้ไม่ใครเอามาโชว์เลยอ่ะ