ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับเวบ พระแปดริ้ว สู่โลกอินเทอร์เนท  (อ่าน 9351 ครั้ง)

jackchoo

• Newbie
  • *
  ขอแสดงความยินดี ด้วยครับ ที่ได้กำเหนิด เข้าสู่วงการ ชาวเนท..
เป็นการดี ที่จะมีสถานที่แบบนี้ ในการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และเผยแพร่ เกี่ยวกับพระเครื่อง..พระเกจิ..พระพุทธศาสนาฯลฯ...
ขอให้การสนับสนุนครับ..

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
  • Global Moderator
  • Full Member
Re: ยินดีต้อนรับเวบ พระแปดริ้ว สู่โลกอินเทอร์เนท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:56:38 PM »
 :052:
ขอบคุณท่านพี่ ชูชีพ ที่แวะมาให้กำลังใจน้องๆครับ

thetigerking

• Jr. Member
  • **
  • รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
Re: ยินดีต้อนรับเวบ พระแปดริ้ว สู่โลกอินเทอร์เนท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 04:08:20 PM »
ขอแสดงความยินด้วยครับ ขอให้เวปพระเครื่องเมืองแปดริ้วนี้อยู่ไปนานเท่านานชั่วลูกสืบหลานเพื่อเผยแผ่ประวัติหลวงพ่อพระพุทธโสธรและพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษแห่งลุ่มน้ำปางปะกง สืบไป  เสือ พระอาจารย์
" จะแน่วแน่แก้ใขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

piya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 05:45:34 PM »
          ขอบคุณพี่ชู ขอบคุณน้าเสือมากครับ...ช่วงนี้เพิ่งเริ่มต้นข้อมูลยังมีไม่มากพยายามจะสืบค้นมาให้มีความหลากหลายและครบเครื่อง...ส่วนรูปแบบหน้าตาของเวปกำลังคุยกันเพื่อช่วยกันปรับให้สวยงามมากขึ้น
          คงต้องอาศัยท่านพี่ทั้งสอง...ในทุกๆด้าน...ขอบคุณครับ

pong_afc

• Newbie
  • *
  • พงษ์ บางเสาธง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 07:18:23 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน  น้องตามมาเช็คชื่อแล้วครับ  มีอะไรให้ช่วยบอกนะครับลูกพี่ :052:
พักนี้คุณแม่ไม่ค่อยสบายตามประสาคนแก่ ผมเลยต้องวิ่งไปมาระหว่างนครปฐมกับบางเสาธง เป็นเดือนแล้วครับ  แม่ไม่เป็นไรมาก เข้าออกโรงพยาบาลตามสังขารที่ร่วงโรยครับ  รายชื่อพี่น้องเวปนี้คุ้นๆครับ 555  จะคอยเป็นกำลังใจช่วยเวปนี้นะครับพี่น้อง

พี่น้องครับ ผมเปลี่ยนเบอร์มือถือเป็น 085-2138555  นะครับ

torlae

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:38:49 PM »
สวัสดีครับพี่พงษ์

ขอให้คุณแม่หายเจ็บหายไข้ แข็งแรงไว ๆ นะครับ

ยากูซ่า

• ศึกษา......สะสม.....ด้วยใจ......แล้วทุกอย่างจะตามมา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:16:00 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน  น้องตามมาเช็คชื่อแล้วครับ  มีอะไรให้ช่วยบอกนะครับลูกพี่ :052:
พักนี้คุณแม่ไม่ค่อยสบายตามประสาคนแก่ ผมเลยต้องวิ่งไปมาระหว่างนครปฐมกับบางเสาธง เป็นเดือนแล้วครับ  แม่ไม่เป็นไรมาก เข้าออกโรงพยาบาลตามสังขารที่ร่วงโรยครับ  รายชื่อพี่น้องเวปนี้คุ้นๆครับ 555  จะคอยเป็นกำลังใจช่วยเวปนี้นะครับพี่น้อง
ขอให้คุณแม่สุขภาพแข็งแรง นะพี่พงค์นะ
ขอบคุณพี่พงค์ที่เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

tateenoi

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:50:20 PM »
 :037:ตามมารายงานตัวครับ...ยินดีกับเวปดีมีคุณภาพที่ได้ถือกำเนิดเกิดขึ้นมาอีกหนึ่งเวปครับ..จะคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้ครับผม :037:

PATANACHAI

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 04:14:00 PM »
สมาชิกใหม่ครับ   ยินดีกับเวปใหมครับ   :035: :035:
อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อนิจ จัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ

arm6099

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:13:58 AM »
แวะมาให้กำลังใจ ยินดีกับเวปใหม่ด้วยนะครับ :047:

daphne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 06:37:21 PM »
แวะมาร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ

กนก โสธร

• Newbie
  • *
  • เช่าที่เราเป็นเล่นที่เราชอบ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:40:03 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

benz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 04:37:52 PM »
ยินดียินดี ด้วยครับพี่

NANG_Innervision

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 07:18:43 PM »
ต้องเช็คชื่อหน่อยเเล้วอิอิ กว่าจะเจอ - - :008:

guk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 11:42:20 AM »
น้องใหม่เพิ่งเข้าวงการฟากตัวด้วยครับ :037: